Sanin kowa ne cewa gudu yana da amfani ga lafiyar ku.
Amma me ya sa? Muna da amsar.
Tsarin zuciya da jijiyoyin jini
Gudu, musamman a ƙananan ƙwayar zuciya, yana horar da tsarin zuciya, yana ba shi damar zubar da jini mai yawa a cikin jiki tare da bugun zuciya ɗaya.
Huhu
Jiki yana samun mafi kyawun samar da jini, kuma ana iya jigilar jini da iskar oxygen (kazalika da matalaucin oxygen) cikin inganci cikin jiki. Saboda karuwar jini, an kafa sababbin alveoli a cikin huhu (wanda ke da alhakin musayar gas), kuma jiki ya zama mafi inganci.
Gudu Motsa Jiki ne
Ƙasar da ba ta dace ba, yanayin motsi, saurin gudu, kowane motsi dole ne a daidaita shi lokacin gudu. Ayyukan kwakwalwa yana ƙaruwa, yana haifar da haɓakar kwakwalwa da kuma samar da sababbin hanyoyin jijiyoyi. Bugu da ƙari, haɗin kai tsakanin gajeren lokaci da ƙwaƙwalwar ajiyar lokaci yana da ƙarfi, kuma za ku zama mai mayar da hankali, mafi inganci, da kuma abin tunawa. Wannan yana ɗaya daga cikin dalilan da ya sa ake ba da shawarar gudu a matsayin ma'aunin rigakafi mai inganci don cutar Alzheimer da lalata.
Gudu Motsa Jiki ne
Gudu yana horar da tsokoki, ligaments da kasusuwa, don haka inganta kwanciyar hankali na jiki. Don haka, guje-guje wani motsa jiki ne na cikakken jiki.
Lokacin aikawa: Oktoba-15-2024