• tutocin shafi

Me za ku samu idan kuna gudu na minti 30 a rana?

Gudu kuma shine mafi sauƙi kuma mafi sauƙi na motsa jiki don haɓaka da kuma kula da dukkan fannoni na lafiyar jiki ta hanyar motsa jiki, kuma yana da tasiri mai kyau ga lafiyar jiki da ta kwakwalwa. Me za ku samu daga gudu na mintuna 30 a rana?

Da farko, lafiyar jiki
1 Inganta aikin numfashi na zuciya. Gudu motsa jiki ne mai motsa jiki wanda zai iya inganta aikin zuciya da huhu yadda ya kamata. Gudu na dogon lokaci na iya rage bugun zuciya da ke hutawa da kuma ƙara ƙarfin bugun zuciya.
2 Inganta zagayawar jini Gudun yana taimakawa wajen inganta zagayawar jini da kuma ƙara yawan jini a cikin jiki. Wannan yana da mahimmanci don kiyaye matakan hawan jini mai kyau da kuma hana cututtukan zuciya da jijiyoyin jini.
3 Inganta kula da nauyiGudu motsa jiki ne mai inganci na ƙona kitse wanda ke taimakawa wajen rage yawan kitse da kuma sarrafa nauyi. Horarwa akai-akai yana ƙara yawan metabolism naka, yana bawa jikinka damar ƙona ƙarin adadin kuzari a lokacin hutawa.
4 Inganta Ƙarfin Tsoka da Juriya Gudun ya ƙunshi ƙungiyoyin tsoka da yawa suna aiki tare don taimakawa wajen gina ƙarfi a ƙananan gaɓoɓi da tsokoki na tsakiya. Horarwa ta dogon lokaci na iya inganta matakin juriya na jiki gaba ɗaya.
5 Ƙara yawan ƙashi Gudun yana sanya damuwa ga ƙashi kuma yana taimakawa wajen ƙarfafa girman ƙashi da ƙara yawan ƙashi. Wannan yana da mahimmanci don hana osteoporosis.

Gudu

Na biyu, lafiyar kwakwalwa
1- Matsi na sakin jiki
Idan kana gudu, jikinka yana fitar da magungunan rage radadi na halitta kamar endorphins, waɗanda ke taimakawa wajen rage damuwa da damuwa. Yanayin tunani na gudu kuma yana taimaka wa mutane su huta daga damuwarsu ta yau da kullun.
2- Inganta ingancin barci
Gudu akai-akai na iya taimakawa wajen daidaita agogon jikinka da inganta ingancin barci. Jin gajiya bayan gudu yana taimaka wa mutane su yi barci da sauri kuma su ji daɗin barci mai zurfi.
3- Ƙara ƙarfin gwiwa
Gudu wasa ne da ke buƙatar juriya da juriya, kuma juriya na dogon lokaci na iya ƙara ƙarfin gwiwa da kuma jin daɗin cimma nasara. Canje-canjen jiki da inganta lafiyar jiki da ke tattare da gudu suma suna sa mutane su ƙara samun kwarin gwiwa.
4- Inganta hankali da ƙwaƙwalwa
Gudu yana taimakawa wajen inganta aikin kwakwalwa, maida hankali da kuma tunawa. Motsa jiki mai motsa jiki yayin gudu na iya inganta zagayawar jini zuwa kwakwalwa da kuma ƙara yawan abubuwan gina jiki ga kwakwalwa.

Sabon kushin tafiya

Abubuwan da ke buƙatar kulawa

Abu ɗaya da za a lura da shi: Sanya takalma masu kyau da tufafi yayin gudu don rage haɗarin rauni. A hankali ƙara ƙarfi da tsawon lokacin gudu bisa ga yanayin mutum ɗaya don guje wa rauni ko gajiya da motsa jiki ke haifarwa.
Yin gudu na mintuna 30 a rana yana da fa'idodi da yawa na lafiyar jiki da ta hankali. Muddin ka dage da hakan, wannan dabi'a mai kyau tabbas za ta kawo canje-canje masu kyau a rayuwarka.


Lokacin Saƙo: Maris-12-2025