• tutar shafi

Menene Ainihin Ma'aikacin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙwara?

Shin kuna neman hanyar girgiza ayyukan motsa jiki na yau da kullun ko fara da shirin motsa jiki?Kalma ɗaya: teadmill.Ba asiri ba ne cewa kayan aikin motsa jiki sanannen yanki ne na kayan motsa jiki, amma menene ainihin injin tuƙi yake yi?A cikin wannan labarin, za mu dubi fa'idodin motsa jiki na motsa jiki, tsokoki da yake aiki, da kuma yadda za ku iya samun mafi kyawun zaman motsa jiki.

Ƙona Calories kuma Rage Nauyi

Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin motsa jiki na motsa jiki shine mahimmancin calorie mai ƙonewa.Nauyin jikin ku da ƙarfin motsa jiki sune manyan abubuwa biyu waɗanda ke ƙayyade adadin adadin kuzari da kuke ƙonewa yayin da kuke kan tudu.Gudun kan injin tuƙi na mintuna 30 na iya ƙone ko'ina daga adadin kuzari 200 zuwa 500, ya danganta da nauyin jikin ku da saurin ku.Don samun mafi girman fa'idodi, ana ba da shawarar cewa ku shiga aƙalla mintuna 30 na motsa jiki na matsakaiciyar motsa jiki aƙalla kwanaki 5 a mako.Idan ya zo ga ƙona adadin kuzari da rasa nauyi, injin tuƙi tabbas abokin ku ne.

Aiki Duk Jikinku

Yayin da yawancin mutane ke haɗa motsa jiki na motsa jiki tare da cardio, gaskiyar ita ce tana haɗa nau'ikan ƙungiyoyin tsoka a cikin jikin ku.Lokacin da kuke gudu a kan injin tuƙi, tsokoki na ƙafarku (quadriceps, hamstrings, calves da glutes) suna samun motsa jiki.Bugu da ƙari, ainihin ku yana aiki yayin da kuke kiyaye ma'auni da daidaita jikin ku.Riƙe hannaye yana rage yawan aikin da jigon ku zai yi, don haka yana da kyau idan za ku iya gudanar da aikin gudu ba tare da riƙon hannaye ba saboda za a kunna ainihin tsokar ku.Haɗa horon karkata zai kuma ƙone glutes da ƙwanƙwasa yayin ƙarfafa ƙananan jikin ku.

Inganta Lafiyar Zuciyar Ku

Ayyukan motsa jiki, musamman guje-guje da tsalle-tsalle, kyakkyawan motsa jiki ne na motsa jiki wanda ke ƙarfafa zuciyar ku da huhu, inganta lafiyar zuciya gaba ɗaya.Gudun kan injin tuƙi yana samun bugun zuciyar ku kuma yana ba da matsakaicin matsakaici zuwa babban motsa jiki wanda ke haɓaka aikin zuciya da huhu.Har ila yau motsa jiki na motsa jiki na yau da kullum yana inganta hawan jini, yana rage hawan jini kuma yana rage mummunan matakan cholesterol, wanda zai iya rage haɗarin kamuwa da cututtukan zuciya, bugun jini, da sauran yanayin kiwon lafiya na zuciya da jijiyoyin jini.

Keɓance Ayyukan Aikinku

Wani babban fa'idar yin amfani da injin tuƙi shine ikon keɓance aikin motsa jiki da saita saurin ku.Kuna iya zaɓar tafiya, gudu ko gudu a cikin saurin da ya dace da ku kuma sannu a hankali ƙara ƙarfin motsa jiki yayin da matakin ku ya inganta.Har ila yau, ƙwanƙwasawa suna ba da fasali iri-iri, kamar daidaitacce karkatacce, saitunan shirye-shirye da ginannun ayyukan motsa jiki waɗanda zasu taimaka muku haɓaka juriyar ku da aikinku yayin da kuke ƙarfafawa.

Kammalawa

A taƙaice, fa'idodin motsa jiki na motsa jiki ba su da iyaka.Daga ƙona adadin kuzari da rasa nauyi zuwa aiki da dukkan jikin ku da inganta lafiyar zuciya, injin tuƙi shine cikakken kayan aiki don kiyaye dacewa da kasancewa lafiya.Don samun fa'ida daga motsa jikin ku, tabbatar da zaɓin takalma biyu a hankali, ku kasance cikin ruwa, kiyaye yanayin ku da daidaito, kuma ƙara ƙarfin motsa jiki a hankali.To, me kuke jira?Canja kan injin tuƙin ku kuma ku more fa'idodin wannan ɗimbin fa'ida mai ƙarfi na kayan motsa jiki.

Magana:

https://www.medicalnewstoday.com/articles/323522#Benefits-of-treadmill-exercise


Lokacin aikawa: Juni-12-2023